...☼º•_A15.HĐA_•º☼...
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

...☼º¯∙.♂_Chia Sẻ Ước Mơ. Nâng Tầm Tri Thức. Thư Giãn Tâm Hồn. Đó Chính Là Forum A15_♀.∙¯º☼...

Trang ChínhGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Teen Model. Cơn lốc teen đang hút giới trẻ..

Go down 
Tác giảThông điệp
Admin
Admin.Minh Chủ Forum A15
Admin.Minh Chủ Forum A15
Admin

Cảm ơn : 60

Teen Model. Cơn lốc teen đang hút giới trẻ.. Empty
Bài gửiTiêu đề: Teen Model. Cơn lốc teen đang hút giới trẻ..   Teen Model. Cơn lốc teen đang hút giới trẻ.. Icon_minitimeMon Sep 27, 2010 8:52 am

Teen Model - Nghề đang hot. Teen Model - dường như đã là một khái niệm rất quen thuộc của các bạn trẻ. Một nghề mới và không kém phần hấp dẫn.

Khi làm Teen Model bạn sẽ được những gì, hầu hết những Teen Model đang hot hiện nay đều có chung câu trả lời “em làm vì thích”. Được thử nghiệm trong một nghề trẻ, sức nóng của nghề Teen Model quả không làm giới hạn những bạn trẻ yêu nghệ thuật và tự tin thể hiện mình.

Teen Model. Cơn lốc teen đang hút giới trẻ.. Conloc10
Các hotgirl, teen model Sài Thành
Teen Model. Cơn lốc teen đang hút giới trẻ.. De0con10
Teen Model Minh Hương -Lu tràn đầy cảm xúc giữa thiên nhiên

Lý do khiến bạn muốn trở thành Teen Model .

Có khuôn mặt xinh xắn và vóc dáng cân đối. Bạn ao ước được trở thành một model chuyên nghiệp nhưng lại lo ngại với chiều cao khiêm tốn của mình, thì Teen Model lại trở thành nơi để bạn thỏa mãn ước mơ của mình. Không quá khó để bạn trở thành một model của hàng loạt những đầu báo teen việt nam nếu bạn có đầy đủ khả năng và tự tin. Sam với vóc dáng cân đối chiều cao vừa đủ và khuôn mặt ăn ảnh đã trở thành một Teen Model được nhiều người biết đến hiện nay.

Teen Model. Cơn lốc teen đang hút giới trẻ.. Conloc11
Teen Model Angela ấn tượng trong bộ ảnh mới nhất.

Hàng loạt những tên tuổi đang nổi lên gần đây nhất là: Minh Hương- Lu, Tú Anh- Kelly, Ngân Xù, Kelbin, Kim Khánh, Anh Quốc, Tuyền Nguyễn, Ngô Kinh Lâm, Phước Thịnh, Yumi… là một trong những tiềm năng đang khẳng định mình.

Bạn được gì khi trở thành Teen Model.

Môi trường làm việc:

Bạn sẽ được thử sức trong một môi trường năng động của giới teen phù hợp với lứa tuổi, được hòa mình vào không khí chung của toàn bộ e-kíp thực hiện, và điều chắn chắn là bạn sẽ có những bộ ảnh để đời đáng nhớ.

Độc lập về tài chính:

Ca sĩ, người mẫu Thiên Minh kể: “ tiền catse từ việc làm model, đóng quảng cáo Minh nhận được cũng kha khá. Minh có thể tự trang trải cho cuộc sống hàng ngày, đóng học phí tại trường và còn để dành để thực hiện những dự án riêng của mình mà ba mẹ không phải tài trợ”

May mắn hơn, Chan Than San thường xuyên đóng quảng cáo và làm model cho các tạp chí nước ngoài, San hoàn toàn độc lập trong tài chính của mình từ việc shopping, chi phí ăn ở khi du học và cả việc chi trả học phí tại trường Hàng không mà San đang theo học.

Hotgirl Midu trong 2 năm làm model cho các báo và tham gia đóng quảng cáo, giờ đây, Midu đã có một số vốn để xây dựng thương hiệu thời trang của chính mình.

Trở thành vơ-đét của giới Teen Model không đơn giản.

Nghề gì cũng có những cái khó riêng của nó, làm Teen Model cũng vậy, việc bạn trở thành model teen không có nghĩa là bạn sẽ làm việc cực “xì-tin”, H.N (cô bạn tham gia casting trong MTCV Kênh14) cho rằng: “chỉ là làm cho teen thôi mà, đâu cần nghiêm túc như các anh chị chuyên nghiệp”. Nếu bạn có suy nghĩ như vậy thì bạn đã lầm rồi nhé, Làm Teen Model, tất nhiên môi trường làm việc khá là thỏa mái bởi yêu cầu của giới teen không khắt khe như giới nghệ thuật chuyên nghiệp. Sự nghiêm túc trong giới hạn, teen cũng cần phải có, đó là thái độ làm việc và khả năng tự học hỏi rèn luyện của bản thân mình.

Chan Than San một trong những vơ-đét của giới Teen Model tâm sự: “San đã phải học hỏi khá nhiều từ sách báo nước ngoài, cách pose dáng, biểu cảm trên khuôn mặt ở mỗi styles khác nhau trên các tạp chí. Ban đầu thì hơi lúng túng, khi đã tạo được phong cách riêng của mình thì mọi việc trở nên dễ dàng hơn”.

Anh Quốc thổ lộ: “nhiều khi diễn rất mệt nhưng mình vẫn cố gắng diễn đạt cảm xúc của mình, lơ là một chút là hỏng cả một bộ ảnh”

Miss ảnh Teen Kelly : “mình thường xuyên đọc tạp chí nước ngoài để update trang phục mới, như vậy khi làm việc mình có thể bắt kịp nhanh với ý tưởng và hiểu được gu của stylist”

Sam : “Thêm một yếu tố nữa là bạn phải hiểu được ưu và khuyết điểm của khuôn mặt cũng như cơ thể của mình để chọn góc chụp phù hợp với mình nhất”

Teen Model. Cơn lốc teen đang hút giới trẻ.. Conloc12
Sam trong bộ ảnh gợi cảm cùng Jean

Để tổ chức chụp một bộ ảnh thời trang khá cầu kì từ khâu chuẩn bị concept, chọn lựa người mẫu phù hợp, cho đến chọn trang phục và bối cảnh, Trong đó diễn xuất sẽ là yếu tốt quyết định sự thành bại của bộ ảnh. Ý thức được vai trò quan trong của mình các vơ-đét luôn là người phải cố gắng để những thể hiện của mình được tốt nhất.

Làm nghề gì cũng vậy, chỉ cần bạn bỏ nhiều công sức, tự rèn luyện, trau dồi kiến thức thì chắc chắn chuyện bạn trở thành vơ-đét của giới Teen Model là điều có thể thực hiện được.

Trở thành Teen Model bằng cách nào?

Teen Model. Cơn lốc teen đang hút giới trẻ.. 2b4con10
Teen Model : Bích Trà- Tea, Minh Hương-Lu, Tú Anh- Kelly

Hàng năm, các đầu báo teen việt vẫn thường xuyên mở những cuộc thi casting model, bạn có thể nộp hồ sơ để dự tuyển, hoặc nếu muốn trở thành model cho Forum thì bạn có thể gửi profile và hình của bạn vào mail của tớ: lovestory_boy9x94@yahoo.com.vn 31
https://a15hda.forumvi.com

Teen Model. Cơn lốc teen đang hút giới trẻ..
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Events VN - một nghề mới trong giới trẻ hiện nay
» Bạn chọn nghề gì trong 5 nghề hấp dẫn giới trẻ nhất hiện nay...